

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA SONGEA**

Addresss “LONDONI”, SONGEA
Direct line: 0757673758
Mob: 0757673758



SHULE YA SEKONDARI LONDONI,
S. L. P 621,
SONGEA
15/12/2020

Kumb. na Lond SS/JI/VOL.1/04

Mzazi/Mlezi wa.....

**YAH:MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LONDONI KIDATO CHA
KWANZA 2020**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2020. Shule ya sekondari Londoni iko umbali wa kilometa nane kutoka stendi kuu ya mabasi ya zamanikusini magharibi mwa manispaa ya Songea, kata ya Lizaboni, barabara ya kuelekea Peramiho mbele kidogo ya **TANESCO POWER STATION**. Usafiri wa pikipiki au taksi unapatikana kutoka standi kuu mpaka shuleni. Pikipiki si zaidi ya shilingi 2000/=, taksi si zaidi ya shilingi 10000/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe **11/01/2020**. Hivyo, mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **11/01/2020**. Mwisho wa kuripoti ni tarehe **18/01/2020**

1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.1 SARE YA SHULE

1. WAVULANA

- i. Suruali mbili za heshima rangi ya kahawia (zisiwe modo na ziwe na marinda)
- ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi.
- iii. Viatu vyeusi vya Ngozi jozi mbili. (visiwe vya mchongoko)
- iv. Mkanda mweusi wa Ngozi.
- v. Soksi nyeusi jozi mbili
- vi. Sweta rangi ya kahawia (mkenya)
- vii. Tai rangi ya suruali yenye alama nyeupe ya I.

2. WASICHANA

- i. Sketi mbili rangi ya kahawia. sketi iwe ya lin da boksi yenye marinda madogo matatu kila upande wa boksi, belti ya sketi iwe inchi 2 au 1.5 urefu wa sketi ufike kwenye kifundo cha mguu.
- ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi.
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2) visiwe na kisigino kirefu na cha kuchongoka.
- iv. Mkanda mweusi wa Ngozi.
- v. Sweta rangi ya kahawia (mkenya)
- vi. Tai rangi ya suruali yenye alama nyeupe ya I.
- vii. Soksi nyeupe jozi mbili au Zaidi
- viii. Rangi ya hijabu ifanane na rangi ya shati la shule

2. SARE YA MICHEZO

- (i) T-shirt na bukta rangi nyekundu.
- (ii) Track suit rangi nyekundu.
- (iii) Raba kwa ajili ya michezo.

3. MAHITAJI MENGINE

- i. Daftari kubwa counter book 12 kuanzia 2quire.
- ii. Karamu za wino za kutosha kwa ajili ya kuandikia.
- iii. Mkebe wa hesabu.
- iv. Vitabu vya kujisomea
- v. Fagio moja. (chelewa)
- vi. Faili la plastiki la kuwekea taarifa zake (flat file) lisiwe box file.

4. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

A. HESHIMA

- 1. Mwanafunzi asimame na kumsalimia Mwalimu au mtu yeyote anayemzidi umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mkutano.
- 2. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yake na wenzake, kwa mwalimu wake na kwa watu wengine.
- 3. Mwanafunzi awaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake.
- 4. Mwanafunzi ashirikiane na kusaidiana na wenzake katika kazi.
- 5. Mwanafunzi athamini na kuheshimu kazi za aina zote.
- 6. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:-
 - (a) Kuvuta sigara.
 - (b) Kufuga kucha ndefu.
 - (c) Kuwa na nywele zisizowekwa katika hali ya usafi.
 - (d) Kufuga ndevu.
 - (e) Kuvaa mavazi yasiyo na heshima.
 - (f) Kugombana.
- 7. Mwanafunzi aitike mara moja na kukimbilia aliko Mkuu anayemwita.
- 8. Mwanafunzi aheshimu Bendera ya Taifa (Serikali), picha za viongozi wa wakuu wa Serikali, Nembo ya Taifa (Coat of Arms), Wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.
- 9. Mwanafunzi aheshimu na kutunza ukumbi wa mikutano, mahali pa kuliachakula, ofisi za shule, mali binafsi na mali ya umma.
- 10. Mwanafunzi anatakiwa kusimama katika mstari wakati wa kupokea huduma.
- 11. Mwanafunzi awe mfano mzuri wa heshima na tabia njema mahali popote alipo.
- 12. Mwanafunzi anyooshe mkono juu na kusimama anapoulizwa na kujibu maswali.
- 13. Mwanafunzi akae kimya wakati wote anapokuwa darasani, asitoke bila ya ruhusa ya mwalim au kiongozi aliyeko.

B. MAHUDHURIO

- 1. Mwanafunzi ahudhurie shule kwa muda wote wa masomo.

2. Mwanafunzi ahudhurie vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa ikiwa ni pamoja na kuhudhuria maandalio ya masomo (preparation).
3. Mwanafunzi ahudhurie katika kazi zote za mikono.
4. Mwanafunzi ahudhurie mikutano ya shule kama Baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano mingine.
5. Kila mwanafunzi atapaswa kufuata **Dini** ambayo wazazi wake wanaikubali. Kubadili dini ukiwa shuleni haitaruhusiwa.
6. Mwanafunzi anaposhindwa kuhudhuria masomo au shughuli nyingine ya kishule kwa sababu ya **UGONJWA** lazima atoe taaria kwa mwalimu wa malezi ili ampatie kibali kwenda kutibiwa na lazima aoneshe cheti cha mganga kwa mwalimu wa malezi baada ya kutibiwa.

C. KUWAHI

1. Kuwahi kuripoti mara shule inapofunguliwa.
2. Mwanafunzi awahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba ya kila siku.
3. Mwanafunzi atii mlio wa kengele na kuwahi anapohitajika.

D. MAWASILIANO

Mwanafunzi anapaswa kutumia lugha ya kiingereza wakati wote awapo shuleni, isipo kuwa wakati wa somo la Kiswahili, au anapo wasiliana na wafanyakazi wasio walimu pamoja na wageni.

E. MIPAKA YA SHULE

1. Mwanafunzi haruhusiwi wakati wa kuwa shuleni kuwa nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum.
2. Mwanafunzi atatembelea sehemu zifuatazo kwa kibali maalumu
 - (a) Jikoni.
 - (b) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu.
3. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo:-
 - (a) Vilabu vya pombe.
 - (b) Majumba ya starehe.
 - (c) Majumba ya kufikia wageni.

F. USAFI

Usafi ni wajibu wa kila mwanafunzi na ni sehemu muhimu ya maisha yake ya kila siku. Kwahiyo kila mwanafunzi atazingatia yafuatayo:-

- (a) Usafi wa mwili wake na nguo zake.
- (b) Usafi wa ukumbi wa chakula.
- (c) Vyakula viliwe ndani ya bwalo la chakula tu.
- (d) Usafi wa vyoo, madarasa, maabara, viwanja na barabara.
- (e) Awe na nywele fupi – **njiti ya kiberiti ikichomekwa kwenye nywele ionekane. Haruhusiwi kusuka nywele.**

G. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE

1. Wizi wa vitu na wizi wa kalamu (forgery).
2. Uasherati, ubakaji na uhusiano wa jinsia moja.
3. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
4. Uvutaji wa sigara na bangi.
5. Makosa ya Jinai.
6. Kupigana au kupiga.

7. Kuharibu kwa makusudu mali ya umma.
8. Kudharau Bendera ya Taifa na Nembo zingine za Taifa.
9. Kuoja au kuolewa.
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa mimba.
12. Kugoma, kuchochea na kuongeza au kuvuruga amani.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi.
14. Kulala nje ya bwani bila ruhusa na kutoroka bwenini.
15. Kumiliki siraha ya aina yoyote.
16. Kumiliki kipasha joto (heater), pasi ya umeme, Radio, TV, Camera.
17. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule na kifaa chochote kinacho husiana na simu.
18. Kuto hudhuria masomo zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
19. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
20. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
21. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayo vunjia sheria za nchi.
22. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
23. Kufanya jaribio lolote la kujiua, kuuja, au kutishia kujiua kwa sumu, n.k.

**NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA NA SAFARI NJEMA KUJA KUJIUNGA NASI.
KAULI MBIU (MOTTO WA SHULE) NI: “ELIMU BORA KWA MAISHA BORA”**

KARIBU SANA LONDONI SEKONDARI



**ESTER E. KULUMULA
MKUU WA SHULE**

**MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI LONDONI
S.L.P 621 SONGEA**

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI NA HABARI ZA MZAZI WA MWANAFUNZI
A. HABARI ZA MWANAFUNZI

- i. Jina kamili kama alivyoandikishwa kwenye mtihani
- ii. Tarehe ya kuzaliwa
- iii. Dini..... Dhehebu.....
- iv. Mahali alipozaliwa..... Wilaya.....
- v. Shule alipomaliza darasa la saba.....

B. HABARI ZA MZAZI/MLEZI

- i. Jina kamili
- ii. Kazi yake
- iii. Mahali pa kazi
- iv. Dini.....Dhehebu
- v. Wilaya ya nyumbani
- vi. Maelezo mafupi kuhusu afya ya mwanafunzi
- vii. Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli.
- viii. Anwani ya nyumba
- ix. Namba ya simu inayopatikana

.....
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI

FOMU YA MKATABA

A. KATI YA MWANAFUNZI NA SHULE

1. Jina kamili kama alivyoandikishwa kwenye mtihani
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa.....
4. Dini..... Dhehebu.....
5. Shule alipomaliza elimu ya msingi..... Wilaya.....
Mkoa..... Mwaka aliomaliza.....
6. Shule alipomaliza elimu ya sekondari (kidato cha nne).....
Wilaya..... Mkoa..... Mwaka.....

Mimi..... ninaahidi kutoshiriki mgomo, fujo na makosa ya jinai kama yalivyoainishwa katika sheria za shule na za nchi kwa ujumla.

Sahihi.....Tarehe.....

B. KATI YA MZAZI NA SHULE

Mimi..... Mzazi/Mlezi
wa.....

Ninakiri na kukubaliana na sheria za shule kama ambavyo zimeainishwa kuwa mwanangu hatashiriki mgomo, fujo na makosa mengine ya jinai.

Aidha, nitakubaliana na hatua za kisheria atakazochukuliwa

mwanangu.....endapo atakiuka taratibu za shule.

Sahihi.....Tarehe.....

AHADI YA KUTEKELEZA WAJIBU

- Mimi nakubali nafasi niliyopata katika shule ya sekondari ya Londoni kuendelea na masomo.
- Nafahamu kuwa ninagharamiwa na Taifa linalothamini kazi na juhudi.
- Naahidi mbele ya mzazi/mlezi wangu kuwa nitajitahidi kwa upeo na uwezo wangu kuwa mwanafunzi mwema.
- Ninaahidi kutoshiriki katika mambo yatakayosababisha mwanafunzi kuachishwa shule.
- Naahidi kuwa nitashirikiana na walimu/walezipamoja na wanafunzi wenzangu katika kila jambo lenye manufaa kwa shule yangu na Taifa kwa ujumla.

.....
Sahihi ya Mwanafunzi

Mimi.....

Mzazi/mlezi wa nimesoma maelekezo yote na kuelewa. Naahidi kwamba nitampatia mahitaji yote kama ilivyoagizwa katika barua. Ripoti na barua zote zinazohusu mtoto wangu ziletwe kwangu kwa anuani hiyo hapo chini:-

S. L. P

.....

.....

Jina la mzazi..... Namba ya simu.....

Mtaa..... Balozi.....

Sahihi ya mzazi..... Tarehe.....

**PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

LONDONI SECONDARY SCHOOL,
P. O. BOX 621,
SONGEA.

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine _____ as to his/her physical and mental fitness for admission as a form ONE at Londoni Secondary School for the Academic year 2021/2022. Yours Sincerely,

..... 

ESTER E. KULUMULA
THE HEADMISTRESS



The Headmistress, I have examine _____ as shown below and consider that his/her is physically and mentally fit/unfit for admission to pursue a full – time secondary school education.

1. Vision with/without glasses. Right _____
Left _____
2. Blood pressure _____
Hemoglobin _____
3. Hearing _____
4. (a) Urine Albumen _____
(b) Sugar _____
5. (a) Venereal disease _____
(b) Bilharzias _____
6. Pregnancy _____
7. Neurosis _____
8. Is there any abnormality of:-
(a) The heart _____ (b) Lungs _____
(c) The spleen _____
9. Are there any serious disease e.g. leprosy, asthma, diabetes, etc

Date _____
Station _____

Signature of medical officer
Designation _____