

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

SHULE YA SEKONDARI MBULANI
S.L.P 178,
SONGEA
.....

MZAZI/MLEZI WA.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021.

Ninafuraha kukujulisha kuwa ;

1. Mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mbulani mwaka 2021. Shule yetu ni ya kutwa na ni mchanganyiko(wavulana na Wasichana). Shule ipo umbali wa kilomita 5 kutoka ofisi ya mkurugenzi wa Manispaa ya Songea.
2. Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, unatakiwa kumleta mwanao hapa shuleni siku hiyo saa 1:00 asubuhi bila kukosa. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021.
3. Yafuatayo ni mambo muhimu ya kuzingatiwa katika kujiunga na shule hii, yasome kwa umakini, uyaelewe na uyatekeleze ili mwanao apokelewe bila usumbufu.

SARE YA SHULE

(a). WAVULANA

- A. Suruali mbili rangi ya damu ya mzee(mshono wa selebresheni 2 , mifuko 3) isiyobana
- B. Mashati mawili meupe tetroni mikono mifupi
- C. Viatu vyeusi vya ngozi pea mbili vyenye visigino vifupi vya kamba(visiwe vya wazi).
- D. Soksi nyeusi pea mbili
- E. Traksuit rangi nyeusi kwaajili ya michezo
- H. Raba nyeusi pea moja kwaajili ya michezo
- I. Tai rangi ya damu ya mzee yenye mkanda mweupe mmoja ikiashiria kidato cha kwanza
- J. Sweta rangi ya kijani kibichi.

(b) .WASICHANA

- A. Sketi mbili rangi ya damu ya mzee (yenye marinda ya wastani yanayoelekea upande mmoja ndefu mpaka chini,).
- B. Mashati mawili meupe tetroni mikono mifupi
- C. Viatu vyeusi vya ngozi pea mbili vyenye visigino vifupi vya kamba(visiwe vya wazi).
- D. Soksi nyeupe pea mbili
- E. Traksuit rangi nyeusi kwaajili ya michezo
- F. Raba nyeusi pea moja
- G. Tai rangi ya brown yenye mkanda mweupe mmoja ikiashiria kidato cha kwanza
- H. Sweta rangi ya kijani kibichi ambalo litavaliwa wakati wa baridi.
- K. Kwa wanafunzi wa kiislamu wanaovaa hijabu, hijabu nyeupe.

FOMU B

TAARIFA ZA MWANAFUNZI

A. TAARIFA BINAFSI

- i. Jina La Mwanafunzi.....
- ii. Tarehe ya Kuzaliwa.....
- iii. Utaifa.....
- iv. Jinsi (KE/ME).....
- v. Kabila
- vi. Mkoa
- vii. Wilaya
- viii. Tarafa.....
- ix. Kata
- x. Kijiji/mtaa.....
- xi. Dini.....

B. TAARIFA ZA FAMILIA

- i. Jina la Baba
- ii. Jina la Mama.....
- iii. Jina kamili la Mlezi (kama huna mzazi/ wazazi).....
- iv. Uhusiano na mlezi.....
- v. Kazi ya mzazi/mlezi.....
- vi. Anuani ya mzazi/mlezi.....
- vii. Namba ya simu ya mzazi/mlezi.....
- viii. Ndugu wengine
 - a. Idadi ya kaka.....
 - b. Idadi ya dada.....
- ix. Ni mtoto wa ngapi katika familia.....
- x. Mawasiliano ya ndugu wengine wa karibu endapo mzazi/mlezi hapatikani.....

C. TAARIFA ZA SASA ANAKOISHI MWANAFUNZI

- i. Nyumba anayoishi ni ya wazazi/walezi/kupanga/hosteli.....
- ii. Iko katika mtaa wa.....
- iii. Kama ni ya kupanga taja jina la mwenye nyumba.....
- iv. Jina la mwenyekiti wa mtaa/kitongiji/kijiji unakoishi.....
- v. Namba ya simu ya Mwenyekiti/mtendaji wa mtaa/kitongoji/kijiji.....
- vi. Ukipatwa na tatizo nani apewe taarifa kwa haraka sana
 - a. namba ya simu.....
 - b.namba ya simu.....

D. MAELEZO YA WAZAZI /WALEZI KUHUSU MWANAFUNZI.

Andika taarifa ya ziada inayohusu maisha ya mwanao juu ya Afya, Tabia.nk

- 1.
- 2.

(Kama ana tatizo la kiafya ambatanisha na nakala ya vyeti vya hospitali)

NB. Nathibitisha kuwa maelezo niliyoyatoa hapo juu ni sahihi na hayana udanganyifu wowote

- i. Sahihi ya mwanafunzi.....tarehe.....
- ii. Sahihi ya mzazi/mlezi.....tarehe.....

FOMU C

TAARIFA YA AFYA

TO: The medical Officer

MjiMwema Hospital/.....

Ref:Mr/Miss.....

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time of secondary Education.

The examination should include the following categories (i-iv) each category of which render the applicant ineligible

in case of defect. Pregnancy (category iv) will also render a female ineligible for the study.

- a. Eye sight
- b. Hearing
- c. Limbs
- d. Speech
- e. Venereal diseases
- f. Leprosy
- g. Epilepsy
- h. Neuroses
- i. Other serious diseases
- j. Pregnancy

MEDICAL CERTIFICATE

(TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER)

I have examined the above named and consider that he/she is physically FIT/UNFIT and mentally FIT/UNFIT for a full time secondary Education

- a. Eye sight.....
- b. Hearing
- c. Limbs.....
- d. Speech
- e. Venereal Disease.....
- f. Leprosy.....
- g. Epilepsy
- h. Neuroses.....
- i. Other serious diseases
- j. Pregnancy.....

DATE.....SIGNATURE.....

STATION.....DESIGNATION.....

FOMU D

FOMU YA KUKUBALI

A. MWANAFUNZI

Mimi.....naikubali nafasi niliyoipata ya kujiunga na sekondari ya Matogoro. Nimesoma maagizo na Maelekezo yote kwa Makini, nimeyaelewa na

kuyakubali. Ninaahidi kuwa mtiifu kwa sheria na kanuni za shule, kuwa na ushirikiano na wanafunzi wenzangu pamoja na walimu katika kila jambo. Pia naahidi kutoshiriki katika mambo yatakayonisababishia kuachishwa shule.

Saini ya Mwanafunzi.....

Tarehe

B. MZAZI/MLEZI

Mimimzazi/mlezi wa..... Nakiri kuwa nimepokea, nimesoma na kuyaelewa maagizo yote yaliyotolewa yanayomhusu mtoto wangu nimekubali kuwa mwanangu achukue nafasi hiyo. Naahidi kumpatia mahitaji yote yaliyotajwa katika fomu ya kujiunga na shule. Taarifa yoyote inayomhusu huyu mwanangu iletwe kwangu kwa anuani hii.

.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....
.....

Jina la mzazi/mlezi

Saini ya Mzazi/mlezi.....

C. VIONGOZI WA MTAA/KATA UNAYOTOKA.

Mimi Ambaye ni Mwenyekiti/Mtendaji wa mtaa wa.....kata ya.....

Nitashirikiana na uongozi wa shule ya sekondari Mbulani ili kuhakikisha mwanafunzi tajwa hapo juu anafika shuleni kwa mujibu wa taratibu na kanuni za shule na Miongozo mbalimbali itakayotolewa.

Jina la mwenyekiti/mtendaji wa mtaa.....

Saini

Mhuri

Tarehe.....

JOHN LUKAS KOMBA
(MKUU WA SHULE)

THE HEADMASTER
Mbulani Secondary School
P. O. BOX 178 SONCEA

FOMU E

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na 25 ya Mwaka 1978 aidha inafuata miongozo inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi na Technolojia yenye dhamana ya kuandaa miongozo na kanuni mbalimbali ikishirikiana na Ofisi ya Rais , Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa(OR-TAMISEMI) yenye dhamana ya usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Hivyo kama Mzazi/mlezi kwa kushirikiana na Mwanao unatakiwa kuyasoma na kuyaelewa na kumuelekeza mwanao aweze kuyaishi kwa muda wake wote atakaokuwapo shuleni. Mambo hayo ni;

1. Kuheshimu viongozi, walimu, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla.
2. Kuhudhuria vizuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
3. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
4. Mwanafunzi ashirikiane na kusaidiana na wenzake katika kazi.
5. Kuwepo ndani ya Eneo la shule wakati wote wanafunzi wanapokuwa shule, isipokuwa kwa kibali maalumu.
6. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo;-Kuvuta sigara,Kufuga kucha ndefu,Kupigana Kufuga ndevu,Kuwa na mavazi yasiyo na heshima,Kunyoa denge, Kufanya mapenzi ,Kumiliki simu Kupata/kutoa mimba, na Kuiba
7. Mwanafunzi aitike mara moja na kukimbia kuelekea kwa mwalimu/kiongozi aliyemwita.
8. Mwanafunzi aheshimu bendera ya Taifa, picha za viongozi wakuu wa Nchi, Nembo ya serikali (coat of Arms), wimbo wa taifa, na Fedha za taifa
9. Mwanafunzi aheshimu na kutunza mahali pa kulia chakula,ofisi za shule, mali binafsi, na mali ya Umma.
10. Mwanafunzi anatakiwa kusimama katika mstari wakati wa kupokea huduma
11. Mwanafunzi anatakiwa awe mfano mzuri kwa kuonesha heshima na tabia njema mahali popote alipo
12. Mwanafunzi anatakiwa asiwe mtoro/atoe taarifa kwa kila jambo linaloweza kumkwamisha katika masomo yake.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE

1. Wizi wa vitu
2. Uasherati , ubakaji na ushoga.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo.
4. Uvutaji wa bangi
5. Makosa ya Jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa maksudi mali ya Umma
8. Kudharau bendera na alama zingine zote za Taifa.
9. Kuo au kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha mimba nje au ndani ya shule
11. Kutoa mimba
12. Kugoma,kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani
13. Kukataa adhabu kwa Makusudi
14. Kukutwa akimiliki simu.